Bakin karfe ruwa bututu matsa lamba aiki tsari

Idan kana son sanin ko haɗin bututun ruwa na bakin karfe yana da ƙarfi, gwajin matsa lamba na bututun ruwa yana ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi amfani da su.Ana kammala gwajin matsa lamba gabaɗaya ta kamfanin shigarwa, mai shi da jagoran aikin.Yadda ake aiki?Matsalar gama gari ce a gano cewa bututun ya lalace.Menene gwajin matsa lamba na bututun ruwa na bakin karfe don inganta gida?

1. Menene ma'auni

1. Matsalolin hydrostatic na gwajin hydrostatic ya kamata ya zama matsa lamba na aiki na bututun, gwajin gwajin kada ya zama ƙasa da 0.80mpa, ƙarfin aiki na bututun ya kamata ya zama ƙasa da 0.8MPa, kuma ƙarfin gwajin gwajin hydrostatic ya kamata ya kasance. 0.8MPa.Gwajin iska ba zai iya maye gurbin gwajin hydrostatic ba.
2. Bayan bututu ya cika da ruwa, duba wuraren da aka fallasa da ba a cika ba, kuma kawar da duk wani yatsa.
3. Tsawon gwajin hydrostatic bututu bai kamata ya wuce mita 1000 ba.Don sashin bututu tare da kayan haɗi a tsakiya, tsawon sashin gwajin hydrostatic ba zai wuce mita 500 ba.Ya kamata a gwada bututu na kayan daban-daban a cikin tsarin daban.
4. Ƙarshen ɓangaren bututun gwajin gwajin ya kamata a duba da tabbaci da aminci.Yayin gwajin matsa lamba, ba dole ba ne a sassauta wuraren tallafi da rugujewa, kuma ba za a yi amfani da bawul ɗin azaman farantin rufewa ba.
5. Ya kamata a maye gurbin kayan aikin injiniya tare da na'urar aunawa a yayin aikin matsa lamba, daidaito ba kasa da 1.5 ba, gwajin gwajin shine 1.9 ~ 1.5 sau na ma'auni, kuma diamita na bugun kira ba kasa da 150 mm ba.

2. Hanyar gwaji

1. Tsawon bututun ruwa na bakin karfe don kayan ado na gida ya kamata a saya bisa ga ainihin halin da ake ciki, kuma matsakaicin tsayi bai kamata ya wuce mita 500 ba.
2. Ya kamata a shigar da flanges masu rufewa a bangarorin biyu na bututun.Bayan an rufe tsakiya da farantin siliki kuma an ɗaure shi da ƙugiya, ya kamata a samar da bawul ɗin ball, kuma bawul ɗin ƙwallon shine mashigar ruwa da maɓuɓɓugar ruwa.
3. Sanya ma'aunin matsa lamba a mashigar ruwa.
4. Idan babu matsi, ya kamata a yi amfani da latsa don shigar da ruwa a cikin bututun, kuma a mai da hankali ga bude rami a lokacin da ake allurar ruwa.
5. Bayan bututu ya cika da ruwa, ya kamata a rufe ramin iska.
6. A hankali ƙara matsa lamba na bututu har sai gwajin gwajin ya tsaya na minti 30.Idan matsa lamba ya faɗi, ana iya ƙara matsa lamba a cikin ruwan allurar, amma ba za a iya wuce karfin gwajin ba.
7. Bincika haɗin gwiwa da sassan bututu don zubewa.Idan eh, dakatar da gwada matsa lamba, gano abin da ya haifar da zubewar kuma gyara shi.Bi jerin 5 don sake gwada matsa lamba.
8. Ya kamata sakin matsa lamba ya kai 50% na matsakaicin gwajin gwaji.
9. Idan matsa lamba ya tsaya a 50% na matsakaicin matsa lamba, kuma matsa lamba ya tashi, yana nuna cewa babu matsa lamba.
10. Ya kamata a sake duba bayyanar 90 inci, idan babu yabo, gwajin gwajin ya cancanta.


Lokacin aikawa: Dec-19-2022